ĐI XEM PHIM QUEER TẠI NHÀ ĐẠI SỨ QUÁN HÀ LAN VÀ GỢI Ý PHIM MÙA GIÁNG SINH CHO CÁC BẠN LGBTIQ+ 😎
![319524825 467196495361392 5671629958419428863 n](https://lighthousevietnam.org/wp-content/uploads/2023/04/319524825_467196495361392_5671629958419428863_n-1400x788.jpg)
Tối hôm qua (14/12/2022), trong khuôn khổ của sự kiện “Chiếu phim điện ảnh và phim tài liệu Queer” – Một sự kiện mà DNXH Hải Đăng là đồng tổ chức, Đại diện của Hải Đăng đã có một buổi tối thưởng thức bộ phim “Just Friends” cùng thức ăn và đồ uống vô cùng tuyệt vời trong không gian ấm cúng tại tư gia đại sứ Hà Lan dưới sự đón tiếp của Bí thư thứ hai về Chính trị, Báo chí và Văn hóa – bà Marieke Walraven.
♥️ Buổi chiếu phim có sự góp mặt của đại sứ Bỉ, ông Karl Van Den Bossche, nhà sản xuất của bộ phim – Roen Kiewik cùng các đại diện từ tổ chức Document Our History Now, LumiQueer và các khách mời tham dự buổi chiếu.
“Just Friends” đưa khán giả lạc ngắm những khung cảnh đẹp như tranh vẽ của Hà Lan với những cánh đồng đầy màu sắc, những cây cối xay gió, bãi biển tuyệt đẹp và dịu dàng. Cùng với đó là câu chuyện tình nhẹ nhàng của Joris – một chàng trai Hà Lan đam mê tập gym và Yad – một chàng trai người nhận cư Syria. Xoay quanh đó là những tràng cười bất tận được xây dựng thông qua những tình huống đời thường từ hai gia đình của hai chàng trai mà đại diện là những người mẹ, người bà rất vui tính và đáng yêu.
🎙 Phim cũng sử dụng nhiều đoạn nhạc của Sufjan Stevens – Người sáng tác chính cho nhạc phim của “Call Me By Your Name” và điều đó khiến “Just Friends” trở thành một lựa chọn tuyệt vời cho những ai muốn thưởng thức những phim có cùng phong khí với “Call Me By Your Name”. Kết hợp với việc nhâm nhi món nước táo đặc trưng của nhà đại sứ thực sẽ đã mang lại cho team Hải Đăng một trải nghiệm điện ảnh rất tuyệt vời.
Tối nay vẫn còn một buổi chiếu phim nữa vào lúc 18:00, về các bộ phim tài liệu ở khu vực Đông Nam Á. Các bạn đã đăng ký đừng quên đi nha! 😊
Các bài liên quan
Related Posts
Meet & Great – Sự Kiện Kết Nối Yêu Thương giữa Trạm xá cầu vồng và Nơi nào có cậu, nơi đó có tôi
Vào ngày 19/06, sự kiện Meet & Greet đã được diễn ra với sự kết...
Th6
[RECAP] TẬP HUẤN XÂY DỰNG NĂNG LỰC CUNG CẤP DỊCH VỤ TÍCH HỢP, TOÀN DIỆN HIV VÀ SỨC KHỎE TÂM THẦN
Ngày 28/5 vừa qua, Tập huấn Xây dựng năng lực cung cấp dịch vụ tích...
Th6
HỘI THẢO XÂY DỰNG NĂNG LỰC CUNG CẤP DỊCH VỤ TÍCH HỢP, TOÀN DIỆN HIV VÀ SỨC KHỎE TÂM THẦN
Ngày 24/12 vừa qua, Hội thảo Xây dựng năng lực cung cấp dịch vụ tích...
Th5
TỔNG KẾT CHƯƠNG TRÌNH TẬP HUẤN HỌC VIỆN CẦU VỒNG 2024
Cuối tháng 3 vừa qua, Doanh nghiệp xã hội Hải Đăng đã tổ chức chương...
Th4
ĐẠI DIỆN CỦA DNXH HẢI ĐĂNG PHÁT BIỂU TẠI HỘI THẢO MẠNG LƯỚI SỨC KHỎE TÂM THẦN TOÀN CẦU 2023
Xem đầy đủ tọa đàm tại đây: https://youtu.be/XFD87RGnJKM?si=Rfpl-lZpyJ88X4z5 Vào ngày 28-29 tháng 6 vừa qua,...
Th8
[RECAP] TẬP HUẤN ĐIỀU PHỐI VIÊN NGUỒN VỀ SỨC KHOẺ SINH SẢN/ SỨC KHOẺ TÌNH DỤC CHO LÃNH ĐẠO THANH NIÊN LGBTI+ TẠI ĐÀ NẴNG
Ngày 6/8 vừa qua, Doanh nghiệp xã hội Hải Đăng và tổ chức Planned Parenthood...
Th8